Nguyên nhân dẫn đến thua lỗ mà các trader mắc phải khi giao dịch ngoại hối forex là gì?

classic Classic list List threaded Threaded
1 message Options
Reply | Threaded
Open this post in threaded view
|

Nguyên nhân dẫn đến thua lỗ mà các trader mắc phải khi giao dịch ngoại hối forex là gì?

Chauthu111
Giao dịch ngoại hối forex là gì hẳn là những trader cũng đã hiểu và biết trước lúc tham gia vào ngoại ăn năn forex. Giao dịch ngoại hối là giao dịch, bàn luận các cái tiền tệ trên thị trường forex, đây được coi là thị phần tài chính lớn mạnh và lôi kéo phổ quát người tham gia đầu tư. Ngoại hối forex là thị trường tiềm năng giúp các bạn kiếm thừa hưởng nhuận nếu bạn đầu cơ đúng bí quyết. Nhưng cũng sở hữu nhiều khó khăn thử thách đối với những newbie. Đã có không ít các trader thua lỗ bởi phổ biến căn do. Hãy xem các nguyên cớ đó là gì trong nội dung dưới đây.

các cội nguồn dẫn tới thua lỗ trong giao dịch forex

tiêu dùng quá phổ quát tiền vào 1 lệnh
nếu bạn là 1 newbie bạn cần phải lên kế hoạch cho việc đầu cơ vốn trong forex, các bạn ko bao giờ được giao dịch hết hầu hết số vốn mình mang mà hãy cân nhắc đầu tư bao nhiêu là thích hợp. Việc ước mong kiếm thừa hưởng nhuận khủng ngay trong lần giao dịch trước nhất là một trong các nguyên dẫn tới sự thua lỗ của trader khu thương lượng ngoại ân hận trong forex. Các trader cần phải thực hiện các giao dịch mang một kế hoạch thấp. Kế hoạch đấy được xây dựng hoàn chỉnh và sử dụng số vốn của mình hợp lý. Vì vậy mà phổ biến trader chuyên nghiệp đã lên kế hoạch kĩ càng về việc đầu cơ forex để hạn chế các thương lượng quá to sẽ mang lại rủi ro.

đàm phán quá phổ quát tiền trong lần đầu sẽ làm cho các bạn thua lỗ

đàm phán ngoại ăn năn forex là một công đoạn ổn định, bạn chẳng thể làm cho giàu ngay chỉ sở hữu đàm phán trong lần đầu. Do đó các bạn nhu yếu sự kiên nhẫn trần trừ các thời điểm phù hợp để đầu cơ. Đồng thời phải Đánh giá kĩ những tri thức can dự đến những sàn forex tốt nhất để kiếm thừa hưởng nhuận từ đấy.

thị phần đi ngược có dự đoán
một nguyên nhân lúc giao dịch ngoại ăn năn forex làm cho các trader mất tiền và thua lỗ đấy là thị phần thay đổi chóng vánh. Đa dạng người đã cho rằng cứng cáp thị trường sẽ đi đúng hướng mang các dự báo. Tuy nhiên lúc các chiến lược và phân tách mà các bạn dùng lại không liên quan sở hữu các điều kiện của thị phần thành ra việc thị trường đổi thay theo hướng khác là rất thường nhật.

do đó khi đưa ra các dự đoán về thị phần thì các bạn cần vạch ra cho mình ít nhất là 2 dòng chiến lược cho 2 điều kiện thị trường khác nhau. Có như vậy khi thị trường đổi thay thì bạn cũng đã mang phương án đề phòng riêng mình để giảm thiểu xảy ra hiện trạng thua lỗ.

Chưa có kinh nghiệm nên đặt lệnh theo kiểu đoán mò
Đây là 1 cách thức đàm phán khôn xiết mạo hiểm và tỷ lệ rủi ro rất cao. Giả dụ các bạn may mắn thì trúng được vài lệnh không những thế trường hợp may rủi sẽ không kéo dài lâu. Đầu tư forex là giai đoạn bền lâu bởi thế các bạn cần phải Tìm hiểu thêm những kiến thức về thương lượng ngoại ăn năn forex thật kỹ sau đấy mới nên quyết định đặt lệnh phù hợp.

ko thừa nhận các sai lầm của bản thân
1 căn nguyên dẫn đến thua lỗ khác mà bạn cần lưu ý đấy là không thừa nhận những quyết định sai của bản thân dẫn đến thua lỗ. Các bạn thua lỗ và mất một khoản tiền to vì các phân tích không liên quan của các bạn. Tức là lúc giao dịch ngoại hối hận forex bằng chứng cho thấy thị phần không đồng ý sở hữu các phân tích của bạn. Bạn ko nên giao dịch theo cảm tính của mình mà phải với kế hoạch rõ ràng để ko bị thị trường gạt gẫm.

ko thừa nhận các sai lầm đã mắc phải của bản thân dẫn đến thua lỗ

theo đuổi chỉ tiêu lợi nhuận cao
bạn thực hành một giao dịch và trong vòng vài phút các bạn đã kiếm được lợi nhuận tuy nhiên chỉ trong vài pips trước khi chốt lời thị trường đảo chiều và giao dịch của các bạn thua lỗ.

Việc đặt ra tiêu chí lợi nhuận quá cao là phi thực tế sẽ làm các bạn thua lỗ. Mang mức đòn bẩy lên 2000 lần nếu bạn may mắn thì có thể kiếm được lợi nhuận cao nhưng điều đấy sẽ làm cho các bạn đối mặt với những rủi ro cao. Chỉ tiêu rẻ hơn bạn cũng sở hữu thể kiếm được khoảng 30% mỗi ngày nhưng các bạn chỉ có thể khiến cho được điều ấy vài ngày trong 1 tháng. Các ngày khác thường sẽ với lợi nhuận thấp và lỗ. Vì vậy mà bạn luôn phải kiểm soát những rủi ro và không nên đặt ra mục tiêu quá cao phi thực tiễn.

Quá “theo dõi” vào các nhà giao dịch khác
Thêm một nguyên nhân nữa dẫn đến việc thua lỗ lúc thương lượng, bạn tụ họp theo dõi những giao dịch của các nhà đầu cơ khác mang giấy má theo dõi hơi phải chăng nhưng vẫn thua lỗ khi mà những nhà giao dịch các bạn theo dõi vẫn với thể còn đó. Bởi vậy bạn kiểm tra xem kế hoạch giao dịch của các bạn có giống nhau ko, so sở hữu các nhà đầu cơ khác thì vốn của bạn nhỏ hơn vì thế các bạn không thể tuân theo các chiến lược đàm phán của họ mà ứng dụng vào đàm phán của mình. Sẽ rẻ hơn nếu các bạn biết bí quyết đồ mưu hoạch đàm phán thấp và đúng đắn hơn tùy vào tài chính mà bạn đang sở hữu.

Lời kết
Tức nhiên sẽ còn phổ quát duyên cớ khác dẫn tới việc thua lỗ trong giai đoạn giao dịch ngoại hối forex của bạn nhưng dù là nguyên cớ nào thì các bạn cũng nên Nhận định và lập cho mình kế hoạch thương lượng thấp thích hợp với thiên hướng thị phần ngày nay. Ngoại hối forex với thể là thị phần tiềm năng giúp các bạn kiếm thừa hưởng nhuận nhưng nó cũng là nơi làm cho các bạn mất khoản tiền to ví như không biết cách thức đầu cơ. Hy vọng các bạn sẽ với được thêm kinh nghiệm để hạn chế các rủi ro lúc đầu cơ forex.